Lễ công nhận Ấp văn hóa Đông Thạnh, xã Đông Hiệp, huyện Cờ Đỏ
Sau hơn 2 năm đăng ký thực hiện danh hiệu ấp văn hóa và phát động phong trào “Toàn dân đoàn kết xây dựng đời sống văn hóa”, Cán bộ và nhân dân ấp Đông Thạnh, xã Đông Hiệp, huyện Cờ Đỏ đã đồng lòng, hợp sức để xây dựng ấp Đông Thạnh ngày càng phát triển về mọi mặt: Kinh tế phát triển ổn định, cơ sở hạ tầng được đầu tư mạnh mẽ, đời sống vật chất và tinh thần của nhân dân được nâng lên rõ rệt, môi trường và cảnh quan tương đối sạch đẹp, nhân dân chấp hành tốt đường lối chủ trương, chính sách pháp luật của Đảng và nhà nước, hoàn thành các nghĩa vụ đối với địa phương. Nhân dân trong ấp có tinh thần đoàn kết, tương trợ giúp đỡ lẫn nhau trong cộng đồng vượt qua khó khăn để cùng phát triển.
Trần Đình Hải
|